महाराष्ट्र राज्य ऑलिम्पिक स्पर्धा ट्रायथलॉनमध्ये नागपूरच्या जोशी भगिनींचे वर्चस्व

पुणे, 7 जानेवारी: नागपूरच्या स्नेहल आणि संजना या जोशी भगिनींनी शनिवारी येथील बालेवाडी स्टेडियमवर महाराष्ट्र राज्य ऑलिम्पिक 2023 मध्ये अनुक्रमे सुवर्ण आणि रौप्य पदक जिंकून राज्यातील ट्रायथलॉन स्पर्धेत आपले वर्चस्व सिद्ध केले.

गेल्या वर्षी नेपाळमधील आशियाई ट्रायथलॉन चषक स्पर्धेत भाग घेतलेल्या जोशी भगिनींनी, जलतरण आणि सायकलिंग फेरीनंतर झालेल्या धावण्याच्या शर्यतीनंतर पुण्याच्या मानसी मोहितेला पिछाडीवर टाकले.

वर्ध्याच्या अंगद इंगळेकरने पुरुषांच्या ट्रायथलॉन क्रमवारीत पुण्याच्या पार्थ मिरगे आणि कोल्हापूरच्या हृषीकेश पाटील यांना मागे टाकत अव्वल स्थान पटकावले.

तलवारबाजी स्पर्धेचे आयोजन करणाऱ्या औरंगाबादमध्ये, स्थानिक खेळाडू सय्यद अंबीर आणि वैदेही लोहिया यांनी अनुक्रमे पुरुष आणि महिला फॉइल प्रकारात सुवर्णपदके जिंकली. अंबीरने पुरुषांच्या अंतिम फेरीत त्याचा सहकारी तेजस पाटीलचा पराभव केला तर लोहियाने महिलांच्या अंतिम लढतीत मुंबईच्या वैभवी इंगळेचा पराभव केला.

अमरावती येथे झालेल्या तिरंदाजी प्रकारात नाशिकच्या पुरुष आणि अमरावतीच्या महिलांनी रिकर्व्ह सांघिक सुवर्णपदके जिंकली, तर पुण्याच्या पुरुष आणि महिलांनी कंपाउंड प्रकारात दोन्ही सुवर्णपदके जिंकली.

फुटबॉल स्पर्धेत, पुण्याचे पुरुष आणि महिला दोन्ही संघ संबंधित अंतिम फेरीत पोहोचल्यानंतर दुहेरी मुकुट मिळवण्याचे उद्दिष्ट असेल.

पुण्याच्या पुरुषांनी मुंबईचा 2-1 असा पराभव करून अंतिम फेरी गाठली. त्यांच्यापुढे कोल्हापूरचे आव्हान असणार आहे. अन्य उपांत्य फेरीत कोल्हापूर संघाने पालघरचा 4-0 असा पराभव केला.
ठाणे महिला संघाने नागपूरचा ३-० असा पराभव करत टेबल टेनिस सांघिक विजेतेपद पटकावले.

सविस्तर निकाल

धनुर्विद्या:
पुरुष:
रिकर्व्ह: सुवर्ण: नाशिक, रौप्य: उस्मानाबाद, कांस्य: बुलढाणा
कंपाऊंड : सुवर्ण : पुणे, रौप्य : सातारा, कांस्य : अकोला
महिला:
रिकर्व्ह: सुवर्ण: अमरावती, रौप्य: नाशिक, कांस्य: अ’नगर
सुवर्ण: पुणे, रौप्य: नागपूर, कांस्य: बुलढाणा

कुंपण
पुरुष:

फॉइल : सुवर्ण : सय्यद अंबीर (औरंगाबाद), रौप्य : तेजस पाटील (औरंगाबाद), कांस्य : अनिल महिपती (कोल्हापूर), आदित्य राठोड (मुंबई)
इप्पे : सुवर्ण : गिरीश जकाते (सांगली), रौप्य : प्रथमकुमार शिंदे (कोल्हापूर), कांस्य : यश वाघ (औरंगाबाद), सौरभ तोमर (भंडारा)

महिला:
फॉइल : सुवर्ण : वैदेही लोहिया (औरंगाबाद), रौप्य : वैभवी इंगळे (मुंबई), कांस्य : अनिता साळोखे (कोल्हापूर), ज्योती सुतार (कोल्हापूर)
इप्पे : सुवर्ण : ज्ञानेश्वरी शिंदे (लातूर), रौप्य : माही अरदवाड (लातूर), कांस्य : हर्षदा वडते (औरंगाबाद), वैष्णवी कोडलकर (अ’नगर)
फुटबॉल (उपांत्य फेरी)
पुरुष: पुणे (नरशिमा मगम, रोमॅरियो नाझरेथ) वि.वि मुंबई (मार्क डिसोझा पेनल्टी) 2-1;

कोल्हापूर (सतेज साळोखे, संकेत साळोखे, करण चव्हाण)३-० वि.वि नागपूर

महिला: मुंबई (सानिया पाटील स्वयं गोल, भूमिका माने) २-० वि.वि कोल्हापूर;
पुणे (दिव्या पावपा, सुमैय्या शेख ३ गोल) ४-० वि.वि. पालघर .

टेबल टेनिस (अंतिम फेरी):
महिला
संघ : ठाणे वि.वि नागपूर ३-०
कांस्यपदक विजेते: पुणे आणि नाशिक

ट्रायथलॉन
मुले : अंगद इंगळेकर (वर्धा), २. पार्थ मिरगे (पुणे), ३. हृषीकेश पाटील (कोल्हापूर)

मुली : १. स्नेहल जोशी (नागपूर), २. संजना जोशी (नागपूर), ३. मानसी मोहिते (पुणे)