पुणे, ३१ मे २०२१: भारतात लवकरच लसीकरण मोहिमेला वेग येऊ शकतो. यासाठी केवळ लसीचे उत्पादन वाढविले जात नाही, तर दोन वेगवेगळ्या कंपन्यांमधील कोरोना लसीच्या डोसचे संयोजन देखील विचारात घेतले जात आहे. नॅशनल टेक्निकल अडव्हायझरी ग्रोव्हर ऑन लसीकरण (एनटीएटीआय) अंतर्गत काम करणार्या कोविड -१९ कृती गटाचे अध्यक्ष डॉ. एनके अरोरा म्हणाले,” येत्या काही आठवड्यात दोन वेगवेगळ्या लसींचे मिश्रण केल्याने लसीचा परिणाम होतो की नाही हे तपासले जाईल. पुढील काही आठवड्यांत यावर अभ्यास सुरू करण्याची योजना आहे.”
दरम्यान, सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडियाने दिलेल्या माहितीनुसार, जूनपासूनच ते १० ते १२ कोटी डोस देतील, जे सध्याच्या तुलनेत 50 टक्क्यांनी जास्त आहे. भारत बायोटेक जुलैच्या अखेरीस कोवाक्सिनचे उत्पादन वाढवणार आहे. ऑगस्टच्या अखेरीस भारतात दरमहा २० ते २५ कोटी डोस लस उपलब्ध होतील. या व्यतिरिक्त आपण इतर उत्पादक घटकांकडून किंवा परदेशातून लस जोडल्यास ५ ते ६ कोटी अतिरिक्त डोस देखील उपलब्ध होतील. ते म्हणाले की, सध्या देशात दररोज १ कोटी लोकांना लस देण्याचे सरकारचे उद्दिष्ट आहे,असे डॉ. अरोरा यांनी सांगितले.
More Stories
बेकायदेशीरपणे हुक्का पार्ट्यांचे आयोजन करणा-या बड्या हॉटेल्स आणि बारवर पोलिसांकडून कारवाई; तीन जणांविरुद्ध गुन्हा तर सुमारे 90 हजाराचा मुद्देमाल जप्त
डिएगो ज्युनियर्सचे अपराजित्व कायम, युपीएसएवर सहज विजय
एमएसएलटीए-डेक्कन जिमखाना महाटेनिस एआयटीए 18 वर्षांखालील सुपर सिरीज टेनिस अजिंक्यपद स्पर्धेत महाराष्ट्राच्या अजमीर शेख, रुमा गायकैवारी यांना विजेतेपद