लोणी काळभोर, २० फेब्रुवारी २०२५: पुणे पोलिसांनी लोणी काळभोर परिसरात मॉडिफाइड सायलेन्सर असलेल्या २२ बुलेट गाड्यांवर कारवाई केली आहे. या मोटारसायकलींमुळे होणाऱ्या अतिरिक्त आवाज आणि फटाक्यांसारख्या आवाजाच्या तक्रारींनंतर ही कारवाई करण्यात आली.
या मोहिमेत ४ अधिकारी आणि १५ कर्मचाऱ्यांचा समावेश होता. त्यांना लोणी काळभोर पोलीस स्टेशनच्या हद्दीतील विविध भागांमध्ये तैनात करण्यात आले होते. कारवाईदरम्यान मॉडिफाइड सायलेन्सर किंवा नंबर प्लेट नसलेल्या २२ बुलेट मोटारसायकली जप्त करण्यात आल्या.
पोलिसांनी बदललेले सायलेन्सर काढून टाकले आणि गुन्हेगारांवर एकूण २५,००० रुपयांचा दंड ठोठावला. मूळ सायलेन्सर परत बसवल्यानंतर आणि नंबर प्लेट नसलेल्या वाहनांना योग्य नंबर प्लेट लावल्यानंतरच वाहने मालकांना परत करण्यात आली.
लोणी काळभोर पोलीस स्टेशनचे प्रभारी वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक राजेंद्र पन्हाळे यांनी या कारवाईचे नेतृत्व केले. ही कारवाई ध्वनी प्रदूषणाला आळा घालण्याच्या आणि वाहन नियमांचे पालन सुनिश्चित करण्याच्या प्रयत्नांचा एक भाग आहे.
पोलिसांनी सांगितले की, अशा प्रकारच्या कारवाया भविष्यातही सुरू राहतील, जेणेकरून शहरातील ध्वनी प्रदूषण कमी होईल आणि वाहतूक नियमांचे पालन होईल.

More Stories
पुणेकर कलारसिकांना होणार देशभरातील हस्तकला व संस्कृतीचे होणार दर्शन
नवीन पुनर्विकास शासन निर्णयामुळे गृहनिर्माण संस्थांच्या प्रक्रियेत पारदर्शकता आणि स्पष्टता येणार – सुहास पटवर्धन
पाणी कपातीमुळे २.३० टीएमसी पाण्याची बचत, दुष्काळात ३७ दिवसाचा पाणीसाठा उपयोगी